Tiêu đề

Người gửi

Nội dung

Lĩnh vực

Từ ngày

Đến ngày

  • Danh sách câu hỏi (336)
Em đã đóng BHXH được 9 tháng, tới thời điểm hiện tại 17/5/2024. Tuy nhiên, trong C14TS không có dữ liệu là lỗi gì vậy ạ. Em xin cảm ơn. Mã số BHXH của em là 4017968373 CCCD: 040098004304.
Ngày gửi:
17/05/2024
Ngưởi gửi:
Trần việt nhật
Email:
tranvietnhat25061998@gmail.com
Trạng thái:
Đã trả lời
Em làm bhxh thì thông báo chốt sai cho em hỏi chốt sai đây là sai cụ thể là gì vậy ạ em cảm ơn msbhxh của em là BHXH: 6622848798
Ngày gửi:
17/05/2024
Ngưởi gửi:
Nguyễn Chí Nghĩa
Email:
ngchnghia@gmail.com
Trạng thái:
Đã trả lời
Xin hỏi, tôi nghĩ việc đúng một năm mà không có giấy quyết định nghĩ việc của công ty, tôi có thể làm thủ tục nhận bảo hiểm một lần được không
Ngày gửi:
28/04/2024
Ngưởi gửi:
Nguyễn xuân hội
Email:
760198@gmail.com
Trạng thái:
Đã trả lời
Chào anh/chị phụ trách. Tôi có vấn đề về App VSSID cần hỗ trợ. Mục C14-TS trên điện thoại của tôi trống rỗng, không có dữ liệu dù tôi đã đóng bảo hiểm 1 năm 11 tháng. Mong các anh/chị hỗ trợ giải đáp thắc mắc và cách khắc phục trên app giúp tôi. Mã số BHXH: 3122495037. Tôi xin chân thành cảm ơn!
Ngày gửi:
24/04/2024
Ngưởi gửi:
Trang Hà
Email:
hmtrang96@gmail.com
Trạng thái:
Đã trả lời
Bên Công ty em có người lao động nước ngoài từng làm việc tại công ty, họ đã tham gia Bảo hiểm bắt buộc từ năm 2014 đến 2017 (lúc đó là BHYT). Giờ họ ở nước ngoài email về nhờ công ty xin giúp giấy xác nhận quá trình tham gia bảo hiểm bắt buộc ở Việt Nam. Em có liên hệ BHXH TPHCM thì được trả lời: ...
Ngày gửi:
09/04/2024
Ngưởi gửi:
Thủy Nguyễn
Email:
nguyen.thingocthuy4@his-world.com
Trạng thái:
Đã trả lời
Em và Công ty có thỏa thuận tạm hoãn thực hiện HĐLĐ một thời gian và Công ty đồng ý vẫn trả 50% lương trong thời gian tạm hoãn, cho đến khi em vào làm việc trở lại thì Công ty sẽ trả nốt 50% tiền lương còn lại cho em. Em xin hỏi trong trường hợp này Công ty có nghĩa vụ đóng bảo hiểm xã hội cho em ...
Ngày gửi:
08/04/2024
Ngưởi gửi:
Gia Bảo
Email:
giabao2041996@gmail.com
Trạng thái:
Đã trả lời
Kính Gửi: - BHXH tỉnh Phú Yên - Tôi tên Nguyễn Thành Trung - Hiện tại đang làm công việc lái xe Bắc Nam, tôi có nộp hồ sơ ở BHXH ở huyện Phú Hoà tỉnh Phú Yên vào ngày 12 tháng 3 nhưng lại bị từ chối vì lý do tôi là người ngoài tỉnh ? Bắt tôi lên cơ quan để xác minh nhưng tôi đã về Hà Nội vì lý do ...
Ngày gửi:
30/03/2024
Ngưởi gửi:
Nguyễn Thành Trung
Email:
Thư điện tử
Trạng thái:
Đã trả lời